Breaking News
Home / ਘਰੇਲੂ ਨੁਸ਼ਖੇ / ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਤੋਂ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ‘ਚ ਮਿਲੇਗਾ ਛੁਟਕਾਰਾ, ਜੇ ਰੋਜ਼ ਖਾਓਗੇ ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ, ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਭ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਤੋਂ ਇੱਕ ਹਫ਼ਤੇ ‘ਚ ਮਿਲੇਗਾ ਛੁਟਕਾਰਾ, ਜੇ ਰੋਜ਼ ਖਾਓਗੇ ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ, ਜਾਣਕਾਰੀ ਸਭ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਰੋਜ਼ ਖਾਓਗੇ ਇਹ 5 ਚੀਜ਼ਾਂ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਤੋਂ 1 ਹਫ਼ਤੇ ਵਿੱਚ ਮਿਲੇਗਾ ਛੁਟਕਾਰਾ

ਆਰਥਰਾਇਟਸ ਜਾਂ ਜੋੜਾਂ ਦਾ ਰੋਗ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹਰ ਉਮਰ ਦੇ ਲੋਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਪਹਿਲਾਂ ਇਹ ਰੋਗ ਕੇਵਲ ਬਜ਼ੁਰਗ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਹੀ ਹੁੰਦਾ ਸੀ, ਪਰ ਹੁਣ ਨੌਜਵਾਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਰਥਰਾਇਟਸ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਆਮ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਰੋਗ ਦਾ ਕਾਰਨ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਯੂਰਿਕ ਐਸਿਡ ਦਾ ਵਧਣਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਵਧਣ ਉੱਤੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਜੋੜਾਂ ਵਿੱਚ ਛੋਟੇ-ਛੋਟੇ ਕ੍ਰੀਸਟਲ ਜਮ੍ਹਾ ਹੋਣ ਲੱਗਦੇ ਹਨ। ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਜੋੜਾਂ ਵਿੱਚ ਦਰਦ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੁੰਦੀ ਹੈ।

ਇਸ ਦੇ ਇਲਾਵਾ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਹੋਣ ਉੱਤੇ ਜੋੜਾਂ ਵਿੱਚ ਸੋਜ ਵੀ ਹੁੰਦੀ ਅਤੇ ਰੋਗੀ ਨੂੰ ਚੱਲਣਾ-ਫਿਰਨਾ ਮੁਸ਼ਕਿਲ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦਰਦ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਲੋਕ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀਆਂ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਕੋਈ ਫ਼ਾਇਦਾ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦਾ।  ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਆਪਣੇ ਖਾਣੇ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਚੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰ ਕੇ ਇਸ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। 

ਬ੍ਰੌਕਲੀ ਅਤੇ ਗੋਭੀ — ਬ੍ਰੌਕਲੀ ਵਿੱਚ ਪ੍ਰੋਟੀਨ, ਕੈਲਸ਼ੀਅਮ, ਕਾਰਬੋਹਾਈਡ੍ਰੇਟ, ਆਇਰਨ, ਵਿਟਾਮਿਨ ਏ ਅਤੇ ਸੀ, ਕਰੋਮੀਅਮ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਜੋ ਸਰੀਰ ਨੂੰ ਹੈਲਦੀ ਰੱਖਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਦੇ ਅਲਵਾ ਇਸ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਮਿਨਰਲਸ, ਇੰਸੁਲਿਨ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਨੂੰ ਕੰਟਰੋਲ ਵਿੱਚ ਰੱਖਦਾ ਹੈ। ਬ੍ਰੌਕਲੀ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਪੌਸ਼ਕ ਤੱਤ ਇੰਮਿਊਨ ਸਿਸਟਮ ਨੂੰ ਮਜ਼ਬੂਤ ਬਣਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।  ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਖ਼ੂਨ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਧਣ ਨਾਲ ਆਰਥਰਾਇਟਸ  ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਵਿੱਚ ਫ਼ਾਇਦਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ।

ਓਮੇਗਾ-3 ਐਸਿਡ — ਓਮੇਗਾ -3 ਫੈਟੀ ਐਸਿਡ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾਲ ਵੀ ਕੁੱਝ ਹੀ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਆਰਥਰਾਇਟਸ  ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਲਈ ਆਪਣੀ ਡਾਈਟ ਵਿੱਚ ਮੱਛੀ ਦੇ ਕੈਪਸੂਲ, Algae oil, ਸੈਮਨ ਮੱਛੀ ਨੂੰ ਜ਼ਰੂਰ ਸ਼ਾਮਿਲ ਕਰੋ।

ਲਸਣ — ਲਸਣ ਦੀ ਤਾਸੀਰ ਗਰਮ ਹੁੰਦੀ ਹੈ। ਇਸ ਲਈ ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲਸਣ ਘੱਟ ਖਾਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ ਪਰ ਰੋਜ਼ਾਨਾ 1 ਜਾਂ 2 ਕਲੀ ਖਾਣ ਨਾਲ ਆਰਥਰਾਇਟਸ  ਰੋਗੀਆਂ ਨੂੰ ਫ਼ਾਇਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਪਾਏ ਜਾਣ ਵਾਲੇ ਐਂਟੀ-ਬਾਇਓਟਿਕ, ਐਂਟੀ-ਬੈਕਟੀਰੀਅਲ, ਐਂਟੀ-ਫੰਗਲ ਅਤੇ ਐਂਟੀ-ਇੰਫਲੈਮੇਟਰੀ ਗੁਣ ਜੋੜਾਂ ਦੇ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਪਹੁੰਚਾਉਂਦਾ ਹੈ।

ਫਲ ਅਤੇ ਸਬਜ਼ੀਆਂ — ਆਰਥਰਾਇਟਸ  ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਰੰਗ….ਬਿਰੰਗੀਆਂ ਸਬਜੀਆਂ ਅਤੇ ਫਲਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਸਬਜ਼ੀ ਜਾਂ ਫਲ ਦਾ ਰੰਗ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਗਹਿਰਾ ਹੋਵੇਗਾ ਉਹ ਓਨੇ ਹੀ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਹੋਵੇਗੀ। ਹਰੀਆਂ ਸਬਜ਼ੀਆਂ ਅਤੇ ਫਲਾਂ ਨੂੰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਪੋਸ਼ਕ ਤੱਤਾਂ ਦੀ ਮਾਤਰਾ ਵਧਦੀ ਹੈ, ਜੋ ਆਰਥਰਾਇਟਸ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।

ਹਲਦੀ — ਹਲਦੀ ਵਿੱਚ ਵੀ ਐਂਟੀ-ਬਾਇਓਟਿਕ, ਐਂਟੀ-ਬੈਕਟੀਰੀਅਲ, ਐਂਟੀ-ਫੰਗਲ ਅਤੇ ਐਂਟੀ-ਇੰਫਲੈਮੇਟਰੀ ਗੁਣ ਹੁੰਦੇ ਹਲਦੀ ਵਿੱਚ Carcumin ਨਾਮਕ ਤੱਤ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਰੋਗ ਫੈਲਣ ਵਾਲੇ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਨੂੰ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦਾ ਹੈ।ਆਰਥਰਾਇਟਸ ਦੇ ਮਰੀਜ਼ਾਂ ਨੂੰ ਹਲਦੀ ਦਾ ਸੇਵਨ ਜ਼ਰੂਰ ਕਰਨਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ। ਇਸ ਨੂੰ ਖਾਣ ਨਾਲ ਨਾ ਕੇਵਲ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਮਿਲਦੀ ਹੈ। ਸਗੋਂ ਰੋਗ – ਰੋਕਣ ਵਾਲਾ ਸਮਰੱਥਾ ਵਧਦੀ ਹੈ।

ਬਾਥੂ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਦਾ ਰਸ —  ਗਠੀਆ ਦੀ ਦਰਦ ਤੋਂ ਰਾਹਤ ਪਾਉਣ ਲਈ ਬਾਥੂ ਦਾ ਰਸ ਕਾਫ਼ੀ ਕਾਰਗਰ ਹੈ। ਰੋਜ਼ਾਨਾ 15 ਗਰਾਮ ਤਾਜ਼ੇ ਬਾਥੂ ਦੇ ਪੱਤਿਆਂ ਦਾ ਰਸ ਪੀਓ ਪਰ ਇਸ ਦੇ ਸਵਾਦ ਲਈ ਇਸ ਵਿੱਚ ਕੁੱਝ ਨਾ ਮਿਲਾਓ। ਇਸ ਉਪਾਅ ਨੂੰ ਲਗਾਤਾਰ ਤਿੰਨ ਮਹੀਨੇ ਕਰਨ ਨਾਲ ਦਰਦ ਤੋਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਲਈ ਰਾਹਤ ਮਿਲੇਗੀ।

ਤਾਜੀਆਂ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੁਣੇ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਨਿਊਜ਼ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ

About admin

Check Also

ਦਾਦ,ਖਾਜ ਖਾਰਿਸ਼ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ ਕੇਵਲ 2 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਛੁੱਟੀ ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ

ਅਕਸਰ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਚਮੜੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਕਈ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨਾਲ ਪਰੇਸ਼ਾਨ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!