Breaking News
Home / ਘਰੇਲੂ ਨੁਸ਼ਖੇ / ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਂਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੋਲਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਕੌਲੀ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਚ ਜੋ ਹੋਵੇਗਾ ਦੇਖ ਕੇ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ ਹੈਰਾਨ ..

ਰਾਤ ਨੂੰ ਸੌਂਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਚੋਲਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਕੌਲੀ ਖਾਣ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਚ ਜੋ ਹੋਵੇਗਾ ਦੇਖ ਕੇ ਰਹਿ ਜਾਓਗੇ ਹੈਰਾਨ ..

ਆਮ ਤੌਰ ਤੇ ਰਾਤ ਨੂੰ ਚੌਲ ਖਾਣਾ ਸਿਹਤ ਦੇ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਮੰਨਿਆਂ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇਸ ਲਈ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਰਾਤ ਨੂੰ ਚੌਲ ਖਾਣ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ ਕਰਦੇ ਹਨ ,ਪਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਵਾਸਤਵ ਵਿਚ ਰਾਤ ਨੂੰ ਚੌਲ ਖਾਣਾ ਸਿਹਤ ਦੇ ਲਈ ਬੇਹੱਦ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ |ਇਹ ਗੱਲ ਅਸੀਂ ਵੈਸੇ ਹੀ ਨਹੀਂ ਕਹਿ ਰਹੇ ਬਲਕਿ ਇਸਦਾ ਸੁਝਾਅ ਹੈਲਥ ਨਿਊਟ੍ਰੀਸ਼ਨਿਸਟ ਵੀ ਦਿੰਦੇ ਹਨ |

ਦਰਾਸਲ ਸਿਹਤ ਨਿਊਟ੍ਰੀਸ਼ਨਿਸਟ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਚਾਵਲ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਪਚਣ ਵਾਲਾ ਭੋਜਨ ਹੈ |ਇਸ ਲਈ ਇਸਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਦਿਲ ਅਤੇ ਬਲੱਡ ਸ਼ੂਗਰ ਦਰੁਸਤ ਰਹਿਣ ਦੇ ਨਾਲ ,ਰਾਤ ਦੀ ਨੀਂਦ ਵੀ ਬੇਹਤਰ ਆਉਂਦੀ ਹੈ |ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਸਿਹਤਮੰਦ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ |ਆਓ ਰਾਤ ਨੂੰ ਚੌਲ ਖਾਣ ਦੇ ਅਜਿਹੇ ਹੀ ਕੁੱਝ ਫਾਇਦਿਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਅੱਜ ਅਸੀਂ ਜਾਣਦੇ ਹਾਂ………………………………

ਕੈਂਸਰ ਨੂੰ ਬਚਾਅ……………………………..
ਹੈਲਥ ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਕਰਨ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਚੌਲਾਂ ਵਿਚ ਮੇਥੀਓਨਿਨ ,ਵਿਟਾਮਿਨ B1 ਅਤੇ ਰੇਜੀਸਟੈਂਟ ਸਟਾਰਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ |ਜਿਸ ਵਿਚ ਮੇਥੀਓਨਿਨ ਇੱਕ ਤਰਾਂ ਦਾ ਅਮੀਨੋ ਐਸਿਡ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਮੇਥੀਓਨਿਨ ਵਿਚ ਸਲਫਰ ਪ੍ਰਚੂਰ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ |ਜਿਸ ਨਾਲ ਇਹ ਚਮੜੀ ਦੀਆਂ ਕਈ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਛੁਟਕਾਰਾ ਦਿਲਾਉਣ ਵਿਚ ਸਹਾਇਕ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਵਧਦੀ ਉਮਰ ਦੇ ਅਸਰ ਨੂੰ ਵੀ ਘੱਟ ਕਰਦਾ ਹੈ |

ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਚਮਤਕਾਰੀ ਲਾਭ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਕੈਂਸਰ ਜਿਹੀ ਘਾਤਕ ਬਿਮਾਰੀ ਨੂੰ ਦੂਰ ਰੱਖਣ ਵਿਚ ਵੀ ਮੱਦਦਗਾਰ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਸੰਚਿਤ ਵਸਾ ਨੂੰ ਵੀ ਦਰੁਸਤ ਰੱਖਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਖਰਾਬ ਬੈਕਟੀਰੀਆ ਨੂੰ ਪਨਪਨੇ ਤੋਂ ਰੋਕਦੇ ਹਨ |

ਵਜਨ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ…………………………
ਦਰਾਸਲ ਹੈਲਥ ਨਿਊਟ੍ਰੀਸ਼ਨਿਸਟ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਰਾਤ ਨੂੰ ਦਲ-ਚੌਲ ਖਾਣ ਨਾਲ ਇਹ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਵਿਚ ਵਸਾ ਦੇ ਭੰਡਾਰਨ ਨੂੰ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੇਪਟਿਨ ਦੀ ਕਿਰਿਆਂਸ਼ਕਤੀ ਨੂੰ ਵਧਾਉਣ ਦਾ ਕੰਮ ਕਰਦੇ ਹਨ |ਜਿਸ ਨਾਲ ਵਜਨ ਨਿਯੰਤਰਿਤ ਰਹਿੰਦਾ ਹੈ ,ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਨਾਲ ਸਾਡੀਆਂ ਆਂਤਾਂ ਮਜਬੂਤ ਬਣਦੀਆਂ ਹਨ ਅਤੇ ਇਸ ਨਾਲ ਕਬਜ ਤੋਂ ਆਸਾਨੀ ਨਾਲ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ |

ਚੌਲਾਂ ਵਿਚ ਅਮੀਨੋ ਐਸਿਡ ਪ੍ਰਚੂਰ ਮਾਤਰਾ ਵਿਚ ਪਾਇਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਕਿ ਦਿਮਾਗ ਦੀ ਸਿਹਤ ਦੇ ਲਈ ਬੇਹੱਦ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੁੰਦਾ ਹੈ |ਇਸਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਨਾਲ ਮਸਲਸ ਉੱਪਰ ਵੀ ਇਸਦਾ ਸਕਾਰਾਤਮਕ ਪ੍ਰਭਾਵ ਪੈਂਦਾ ਹੈ |ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਵਰਕਆਊਟ ਕਰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਸੇਵਨ ਦਾ ਫਾਇਦਾ ਤੁਹਾਡੇ ਵਰਕਆਊਟ ਉੱਪਰ ਵੀ ਦਿਖਦਾ ਹੈ |ਦਰਾਸਲ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਕੀਤੇ ਗਏ ਵਰਕਆਊਟ ਦਾ ਨਤੀਜਾ ਵੀ ਤੇਜੀ ਨਾਲ ਸਾਹਮਣੇ ਆਉਣ ਲੱਗਦਾ ਹੈ |

ਸਰੀਰ ਦੀ ਅੰਦਰੂਨੀ ਸਫਾਈ………………………………
ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਦਈਏ ਕਿ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਸੇਵਨ ਨਾਲ ਸਰੀਰ ਦੀ ਅੰਦਰੂਨੀ ਸਫਾਈ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦੀ ਹੈ |ਅਸਲ ਵਿਚ ਚੌਲ ਲੀਵਰ ਤੋਂ ਜਹਿਰੀਲੇ ਤੱਤਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰ ਕੱਢਣ ਦਾ ਕੰਮ ਵੀ ਕਰਦੇ ਹਨ |

ਇਸ ਲਈ ਜਹਿਰੀਲੇ ਪਦਾਰਥ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲਣ ਨਾਲ ਇਸਦਾ ਅਸਰ ਤੁਹਾਡੀ ਚਮੜੀ ਉੱਪਰ ਵੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਚਿਹਰੇ ਉੱਪਰ ਤੇਜ ਨਜਰ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਉਹ ਪਹਿਲਾਂ ਤੋਂ ਚਮਕਦਾਰ ਦਿਖਦੀ ਹੈ ਨਾਲ ਹੀ ਚਿਹਰੇ ਦੀਆਂ ਝੁਰੜੀਆਂ ਅਤੇ ਸਫੈਦ ਵਾਲਾਂ ਤੋਂ ਵੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਪਾਉਣ ਦੇ ਲਈ ਚੌਲਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਫਾਇਦੇਮੰਦ ਹੈ |ਚੌਲਾਂ ਵਿਚ ਮੌਜੂਦ ਵਿਟਾਮਿਨ B1 ਨਾੜੀਆਂ ਅਤੇ ਦਿਲ ਦੀ ਸਿਹਤ ਦੇ ਲਈ ਬਹੁਤ ਲਾਭਦਾਇਕ ਹੈ ,ਨਾਲ ਹੀ ਚੌਲਾਂ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਨਾ ਸੋਜ ਅਤੇ ਜਲਣ ਜਿਹੀਆਂ ਸਮੱਸਿਆਵਾਂ ਤੋਂ ਜਲਦੀ ਛੁਟਕਾਰਾ ਮਿਲਦਾ ਹੈ |

ਵਿਸ਼ੇਸ਼ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਚੌਲਾਂ ਦੇ ਸੇਵਨ ਦਾ ਪੂਰਾ ਫਾਇਦਾ ਲੈਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਚੌਲਾਂ ਦਾ ਪੋਸ਼ਣ ਮੁਲ ਵਧਾ ਵੀ ਸਕਦੇ ਹੋ |ਇਸਦੇ ਲਈ ਤੁਸੀਂ ਚੌਲ ਬਣਾਉਣ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਉਸਨੂੰ ਕੁੱਝ ਦੇਰ ਦੇ ਲਈ ਪਾਣੀ ਵਿਚ ਭਿਉਂ ਕੇ ਛੱਡ ਦਵੋ ,ਪਰ ਇਸਦਾ ਪਾਣੀ ਨਾ ਕੱਢੋ ਅਤੇ ਇਸ ਪਾਣੀ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸਨੂੰ ਪਕਾਓ |ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰੋ ਕਿ ਪਾਲਿਸ਼ ਚੌਲ ਖਾਣ ਦੀ ਬਜਾਏ ਆਮ ਚੌਲਾਂ ਦਾ ਹੀ ਸੇਵਨ ਕਰੋ |
ਤਾਜੀਆਂ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੁਣੇ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਨਿਊਜ਼ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ

About admin

Check Also

ਦਾਦ,ਖਾਜ ਖਾਰਿਸ਼ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ ਕੇਵਲ 2 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਛੁੱਟੀ ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ

ਅਕਸਰ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਚਮੜੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਕਈ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨਾਲ ਪਰੇਸ਼ਾਨ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!