Breaking News
Home / ਘਰੇਲੂ ਨੁਸ਼ਖੇ / ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਰੋਜ਼ ਪੀਓ ਇਹ ਚੀਜ਼….10 ਦਿਨਾਂ ਚ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗਾ 7 ਕਿੱਲੋ ਭਾਰ, ਸਭ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਰੋਜ਼ ਪੀਓ ਇਹ ਚੀਜ਼….10 ਦਿਨਾਂ ਚ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗਾ 7 ਕਿੱਲੋ ਭਾਰ, ਸਭ ਦੇ ਭਲੇ ਲਈ ਜਾਣਕਾਰੀ ਸ਼ੇਅਰ ਕਰੋ

ਮੋਟਾਪਾ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਸਮੱਸਿਆ ਹੈ, ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਇਸ ਦਿਨਾਂ ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕ ਪਰੇਸ਼ਾਨ ਰਹਿੰਦੇ ਹਨ। ਢਿੱਡ ਘੱਟ ਕਰਨ ਜਾਂ ਭਾਰ ਘੱਟ ਕਰਨ ਲਈ ਲੋਕ ਕਈ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕਸਰਤ ਅਤੇ ਦਵਾਈਆਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰਦੇ ਹਨ ਪਰ, ਇਸ ਤੋਂ ਵੀ ਕੁੱਝ ਫ਼ਰਕ ਨਹੀਂ ਪੈਂਦਾ। ਦਰਅਸਲ, ਭਾਰ ਵਧਣਾ ਜਾਂ ਮੋਟਾਪਾ ਆਉਣਾ ਸਿਰਫ਼ ਅਨਿਯਮਿਤ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਅਤੇ ਖ਼ਰਾਬ ਦਿਨ ਚਰਿਆ ਦਾ ਕਾਰਨ ਹੈ।Cumin lemon drink weight loss

ਮੋਟਾਪਾ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕਰਨ ਲਈ ਡਾਈਟਿੰਗ ਨੂੰ ਵੀ ਵਧੀਆ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਪਰ, ਇਹ ਸਥਾਈ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ ਅਤੇ ਫ਼ਰਕ ਵੀ ਸਰੀਰ ਉੱਤੇ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਪੈਂਦਾ …..। ਛੇਤੀ ਮੋਟਾਪਾ ਘੱਟ ਕਰਨ ਅਤੇ ਭਾਰ ਘਟਾਉਣ ਦਾ ਇੱਕ ਸਧਾਰਣ ਜਿਹਾ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ ਹੈ। ਜਿਸ ਦੇ ਨਾਲ ਬਿਨਾਂ ਕਸਰਤ ਅਤੇ ਬਿਨਾਂ ਡਾਈਟਿੰਗ ਦੇ ਹੀ ਕਈ ਕਿੱਲੋ ਭਾਰ ਘੱਟ ਕੀਤਾ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ। Cumin lemon drink weight loss

ਕੀ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਮਾਹਿਰ — ਮਾਹਿਰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ ਮੋਟਾਪਾ ਛੇਤੀ ਖ਼ਤਮ ਕਰਨ ਦਾ ਸਭ ਤੋਂ ਵਧੀਆ ਤਰੀਕਾ ਹੈ ਕਿ ਤੁਸੀਂ ਆਪਣੇ ਖਾਣ-ਪੀਣ ਨੂੰ ਸੁਧਾਰੋ ਅਤੇ ਨਾਲ ਹੀ ਫੈਟ ਕਟਰ ਡਰਿੰਕ ਬਣਾ ਕੇ ਪੀਓ। ਇਸ ਤੋਂ ਕੁੱਝ ਹੀ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਨੂੰ ਫ਼ਰਕ ਨਜ਼ਰ ਆਵੇਗਾ। ਇਸ ਡਰਿੰਕ ਨਾਲ ਭੁੱਖ ਲੱਗਣਾ ਬੰਦ ਨਹੀਂ ਹੁੰਦੀ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਦੇ ਲਈ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕਿਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੀ ਕੋਈ ਕਸਰਤ ਜਾਂ ਦਵਾਈਆਂ ਖਾਣਾ ਜ਼ਰੂਰੀ ਨਹੀਂ ਹੈ। ਹਾਲਾਂਕਿ, ਜੇਕਰ ਕਸਰਤ ਕਰੋਗੇ ਤਾਂ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ਿਆਦਾ ਫ਼ਾਇਦਾ ਹੀ ਹੋਵੇਗਾ। ਕਿਉਂਕਿ, ਇਸ ਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਾਤਰਾ ਵਿੱਚ ਚਰਬੀ ਘੱਟ ਹੋਵੇਗੀ।Cumin lemon drink weight loss

ਫੈਟ ਕਟਰ ਡਰਿੰਕ ਬਣਾਉਣ ਲਈ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ — 1 ਕੱਪ ਪਾਣੀ, 1 ਚੱਮਚ ਜ਼ੀਰਾ, ਅੱਧਾ ਨਿੰਬੂ, ਇੱਕ ਚੱਮਚ ਸ਼ਹਿਦ ਲਓ।
ਕਿਵੇਂ ਬਣਾਈਏ ਫੈਟ ਟਕੇ ਡਰਿੰਕ — ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਪੈਨ ਵਿੱਚ ਪਾਣੀ ਪਾ ਕੇ ਉਬਾਲ ਲਓ, ਥੋੜ੍ਹਾ ਉੱਬਲ਼ਨ ਉੱਤੇ ਇਸ ਵਿੱਚ ਜ਼ੀਰਾ ਪਾ ਕੇ 10 ਮਿੰਟ ਤੱਕ ਉਬਾਲੋ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਜ਼ੀਰਾ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪੱਕ ਜਾਵੇਗਾ। ਪੱਕਣ ਉੱਤੇ ਉਸ ਦੇ ਤੱਤ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਆ ਜਾਣਗੇ।…..ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਨੂੰ ਇੱਕ ਗਲਾਸ ਵਿੱਚ ਪਾ ਲਓ। ਇਸ ਦੇ ਬਾਅਦ ਇਸ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਚੱਮਚ ਸ਼ਹਿਦ ਅਤੇ ਨਿੰਬੂ ਪਾ ਕੇ ਚੰਗੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਮਿਕਸ ਕਰ ਲਓ……। ਫਿਰ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਗਰਮ ਚਾਹ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਹੌਲੀ-ਹੌਲੀ ਕਰੋ। ਰੋਜਾਨਾ ਖ਼ਾਲੀ ਢਿੱਡ ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਫ਼ਾਇਦੇਮੰਦ ਸਾਬਤ ਹੋਵੇਗਾ।Cumin lemon drink weight loss

ਕੀ ਰੱਖੋ ਧਿਆਨ — ਇਸ ਡਰਿੰਕ ਨੂੰ ਪੀਂਦੇ ਸਮੇਂ ਇਸ ਗੱਲ ਦਾ ਧਿਆਨ ਰੱਖੋ ਕਿ ਪਾਣੀ ਵਿੱਚ ਜੋ ਜੀਰਾ ਹੈ ਉਸ ਨੂੰ ਪੀਣਾ ਨਹੀਂ ਹੈ ਸਗੋਂ ਚਬਾ-ਚਬਾ ਕੇ ਖਾਣਾ ਹੈ। ਜੇਕਰ ਤੁਹਾਨੂੰ ਜ਼ੀਰਾ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਹੈ, ਤਾਂ ਤੁਸੀਂ ਜ਼ੀਰਾ ਪਾਊਡਰ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਕਰ ਸਕਦੇ ਹੋ। ਇਸ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਘੱਟ ਤੋਂ ਘੱਟ 2 ਘੰਟੇ ਕੋਈ ਵੀ ਚੀਜ਼ ਨਾ ਖਾਣੀ ਹੈ ਨਾ ਪੀਣੀ ਹੈ। ਸਿਰਫ਼ ਇੱਕ ਵਾਰ ਹੀ ਇਸ ਦਾ ਖ਼ਾਲੀ ਢਿੱਡ ਹੀ ਸੇਵਨ ਕਰਨਾ ਹੈ।

ਤਾਜੀਆਂ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੁਣੇ ਹੀ ਪੰਜਾਬ ਨਿਊਜ਼ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ

About admin

Check Also

ਦਾਦ,ਖਾਜ ਖਾਰਿਸ਼ ਦੀ ਸਮੱਸਿਆ ਕਿੰਨੀ ਵੀ ਕਿਉਂ ਨਾ ਹੋਵੇ ਕੇਵਲ 2 ਦਿਨਾਂ ਵਿਚ ਕਰ ਦੇਵੇਗਾ ਛੁੱਟੀ ਇਹ ਘਰੇਲੂ ਉਪਾਅ

ਅਕਸਰ ਤੁਸੀਂ ਦੇਖਿਆ ਹੋਵੇਗਾ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਚਮੜੀ ਨਾਲ ਸਬੰਧਿਤ ਕਈ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨੀਆਂ ਨਾਲ ਪਰੇਸ਼ਾਨ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!