Breaking News
Home / ਵਾਇਰਲ / ਜਨਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਹਲਚਲ ਮਚਾਉਣਗੀਆਂ ਇਹ ਸਸਤੀਆਂ ਲਗਜਰੀ ਕਾਰਾਂ ,ਜਾਣੋ ਫ਼ੀਚਰ

ਜਨਵਰੀ ਮਹੀਨੇ ਬਾਜ਼ਾਰ ਵਿੱਚ ਹਲਚਲ ਮਚਾਉਣਗੀਆਂ ਇਹ ਸਸਤੀਆਂ ਲਗਜਰੀ ਕਾਰਾਂ ,ਜਾਣੋ ਫ਼ੀਚਰ

ਨਵੇਂ ਸਾਲ ਦਾ ਆਗਾਜ ਹੋ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ ਅਤੇ ਕਾਰਾ ਦੇ ਸ਼ੌਕੀਨਾ ਨੂੰ ਕਈ ਅਜਿਹੀ ਕਾਰਾਂ ਦਾ ਇੰਤਜਾਰ ਹੈ ਜੋ ਪਿਛਲੇ ਸਾਲ ਲਾਂਚ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ ।ਜੇਕਰ ਤੁਸੀਂ ਦਸੰਬਰ ਵਿੱਚ ਪੁਰਾਣੀ ਹੋ ਜਾਣ ਦੇ ਡਰ ਨਾਲ ਕਾਰ ਨਹੀਂ ਖਰੀਦੀ ਤਾਂ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਤੁਹਾਡੇ ਕੋਲ ਕਈ ਸਾਰੇ ਤਰੀਕੇ ਹੋਣਗੇ ਉਹ ਵੀ ਤੁਹਾਡੇ ਬਜਟ ਵਿੱਚ ਤਾਂ ਚੱਲੋ ਤੁਹਾਨੂੰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਾਰਾਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਜੋ ਇਸ ਮਹੀਨੇ ਯਾਨੀ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਦਸਤਕ ਦੇਣ ਵਾਲੀਆ ਹਨ । ਤੁਹਾਡੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਲਈ ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਜਾਂ ਦੋ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ 6 ਕਾਰਾਂ ਲਾਂਚ ਹੋ ਰਹੀਆ ਹਨ ।

ਟੋਯੋਟਾ ਜਨਵਰੀ ਦੀ 18 ਤਾਰੀਖ ਨੂੰ ਆਪਣੀ ਨਵੀਂ ਫਲੈਗਸ਼ਿਪ ਗੱਡੀ Toyota Camry Hybrid ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਦੀ ਪੂਰੀ ਤਿਆਰੀ ਕਰ ਚੁੱਕਿਆ ਹੈ । ਕੈਮਰੀ ਦੇ ਹੁਣ ਤੱਕ ਸੱਤ ਏਡਿਸ਼ਨ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ , ਅਤੇ ਇਹ 8th gen ਕਾਰ ਹੋਵੇਗੀ । ਇਸ ਕਾਰ ਵਿੱਚ 2.5 – ਲਿਟਰ ਦਾ 4 – ਸਿਲੇਂਡਰ ਪੈਟਰੋਲ ਇੰਜਨ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ , ਜੋ 176 ਬੀਏਚਪੀ ਦੀ ਪਾਵਰ ਦੇ ਨਾਲ 221 ਏਨਏਮ ਦਾ ਟਾਰਕ ਪੈਦਾ ਕਰਦਾ ਹੈ ।
ਉਥੇ ਹੀ ਇਸਵਿੱਚ ਪਹਿਲਾਂ ਵਾਲੀ ਕੈਮਰੀ ਦਾ ਇੰਜਣ ਸਿਰਫ 158 ਬੀਏਚਪੀ ਦੀ ਪਾਵਰ ਦਿੰਦਾ ਸੀ । ਨਵੀਂ ਕੈਮਰੀ ਵਿੱਚ ਲਗਾਇਆ ਗਿਆ ਇੰਜਨ ਇੱਕ 118 ਬੀਏਚਪੀ ( 88kW ) ਇਲੇਕਟਰਿਕ ਮੋਟਰ ਦੇ ਬਰਾਬਰ ਕੰਮ ਕਰੇਗਾ । ਜਿਸਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਇਸ ਕਾਰ ਦੀ ਕੁਲ ਪਾਵਰ 208 ਬੀਏਚਪੀ ਤੱਕ ਪਹੁਂਚ ਜਾਵੇਗੀ ।

ਟਾਟਾ ਹੈਰਿਅਰ –
ਟਾਟਾ ਦੀ ਸਭ ਤੋਂ ਦਮਦਾਰ ਏਸਿਊਵੀ ਹੈਰਿਅਰ ਨੂੰ 23 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ । ਟਾਟਾ ਦੀ ਇਹ ਕਾਰ Discovery Sport ਵਾਲੇ Land Rover ਦੇ D8 ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਉੱਤੇ ਬਣਾਈ ਗਈ ਹੈ । ਕਾਰ ਨੂੰ ਚਾਰ ਵੇਰਿਏੰਟ XE , XM , XT , and XZ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ । ਇਸਦੀ ਕੀਮਤ 15 ਲੱਖ ਦੇ ਨੇੜੇ ਤੇੜੇ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ।
ਵੈਗਨ ਆਰ –
23 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਮਾਰੁਤੀ ਆਪਣੀ ਇਸ ਨਵੀਂ ਹੈਚਬੈਕ ਵੈਗਨ ਆਰ ਨੂੰ ਰੀ – ਲਾਂਚ ਕਰਨ ਵਾਲੀ ਹੈ । ਇਸ ਕਾਰ ਦੇ ਚਾਰ ਅਪਗਰੇਡ ਆ ਚੁੱਕੇ ਹਨ । ਇਸ ਕਾਰ ਦੀ ਕੀਮਤ 5 ਤੋਂ 7 ਲੱਖ ਦੇ ਵਿੱਚ ਹੋ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

ਕਿਕਸ –
ਟੈਰੇਨੋ ਨੂੰ ਬੰਦ ਕਰਨ ਦੇ ਬਾਅਦ ਨਿਸਾਨ ਨੇ ਕਿਕਸ ਨੂੰ ਲਿਆਉਣ ਦਾ ਐਲਾਨ ਕੀਤਾ ਸੀ । ਕਿਕਸ ਨੂੰ ਨਵੇਂ ਪਲੇਟਫਾਰਮ ਏਮ0 ਉੱਤੇ ਡੇਵਲੇਪ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ । ਇਹ ਕਾਰ ਵੀ ਜਨਵਰੀ ਵਿੱਚ ਲਾਂਚ ਹੋਵੇਗੀ ।

About admin

Check Also

ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ: ਹੁਣ ਤਪਦੀ ਗਰਮੀ ਦੇ ਵਿਚ ਰੱਜ ਕੇ ਚਲਾਓ AC ਤੇ 1 ਰੁਪਇਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕੋਈ AC ਭਾਲਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ ਚਿੰਤਾ ਵਿੱਚ …

error: Content is protected !!