Breaking News
Home / ਵਾਇਰਲ / ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਨਤਕ ਟੋਇਲਟ ਵਿਚ ਦਰਵਾਜੇ ਹੇਠਾਂ ਕਿਉਂ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਹੈ? ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ ..

ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਨਤਕ ਟੋਇਲਟ ਵਿਚ ਦਰਵਾਜੇ ਹੇਠਾਂ ਕਿਉਂ ਖੁੱਲ੍ਹਿਆ ਹੈ? ਇਸ ਦਾ ਕਾਰਨ ਬਹੁਤ ਵਧੀਆ ਹੈ ..

ਤਾਜੀਆਂ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੁਣੇ ਹੀ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ

ਤੁਸੀਂ ਕਿਸੇ ਸਮੇਂ ਕਿਸੇ ਰੇਲਵੇ ਸਟੇਸ਼ਨ ਜਾਂ ਮਾਲ ਵਿੱਚ ਬਣੇ ਜਨਤਕ ਪਖਾਨੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਜ਼ਰੂਰ ਕੀਤੀ ਹੋਵੇਗੀ. ਪਰ ਕੀ ਤੁਸੀਂ ਕਦੇ ਦੇਖਿਆ ਹੈ ਕਿ ਟਾਇਲਟ ਤਲ ਤੋਂ ਖੁਲ੍ਹੇ ਹਨ, ਸ਼ਾਇਦ ਤੁਸੀਂ ਇਸ ਨੂੰ ਜਾਣਨ ਦੀ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕੀਤੀ. ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕਾਂ ਨੇ ਸ਼ਿਕਾਇਤ ਕੀਤੀ ਹੈ ਕਿ ਇਹ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਗੋਪਨੀਯਤਾ ਵਿੱਚ ਰੁਕਾਵਟ ਪਾਉਂਦੇ ਹਨ. ਅੱਜ, ਅਸੀਂ ਥੱਲੇ ਤੋਂ ਪਖਾਨੇ ਦੇ ਦਰਵਾਜੇ ਖੁੱਲ੍ਹਣ ਦੇ ਕਾਰਨ ਬਾਰੇ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸ ਰਹੇ ਹਾਂ.
ਸਫਾਈ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਹੈ:

ਆਮ ਤੌਰ ‘ਤੇ, ਪਬਲਿਕ ਟਾਇਲਟਸ ਆਮ ਤੌਰ ਤੇ ਵਰਤੇ ਜਾਂਦੇ ਹਨ. ਲੋਕਾਂ ਲਈ ਪਬਲਿਕ ਟਾਇਲਟ ਜਾਣਾ ਆਮ ਗੱਲ ਹੈ ਅਤੇ ਟਾਇਲਟ ਵਿਚ ਗੰਦੇ ਹੋਣ ਲਈ ਇਹ ਆਮ ਗੱਲ ਹੈ. ਜੇ ਟਾਇਲਟ ਨੂੰ ਨਿਯਮਿਤ ਤੌਰ ‘ਤੇ ਸਾਫ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਇਹ ਬਦਬੂਦਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸ ਕਰਕੇ ਲੋਕ ਗੰਦੇ ਪਖਾਨੇ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਨਹੀਂ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ. ਇਸ ਕੇਸ ਵਿਚ, ਤਲ ਤੋਂ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਕਾਰਨ, ਫ਼ਰਸ਼ ਅਤੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਵਿਚਕਾਰ ਦੀ ਖਾਲੀ ਖਾਲੀ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ, ਜਿਸ ਵਿਚ ਪਹੀਏ ਨੂੰ ਸਾਫ ਕਰਨਾ ਆਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਟੋਆਇਟ ਨੂੰ ਸਾਫ ਰੱਖਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ. ਪਰ ਇਹ ਸਿਰਫ਼ ਇਕੋ ਕਾਰਨ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿ ਟਾਇਲਟ ਵਿਚ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਕਿਉਂ ਹਨ, ਇਸ ਦੇ ਹੋਰ ਕਾਰਣ ਵੀ ਹਨ.

ਜਿਨਸੀ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਨੂੰ ਰੋਕਣ ਲਈ
ਜਨਤਕ ਟੌਇਲਟ ਬਣਾਏ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕਿ ਲੋਕ ਉਹਨਾਂ ਨੂੰ ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਵਿਚ ਵਰਤ ਸਕਣ, ਪਰ ਕਈ ਵਾਰੀ ਲੋਕ ਜਨਤਕ ਪਖਾਨਿਆਂ ਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਗਲਤ ਫਾਇਦੇ ਲੈਣ ਲਈ ਕਰਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਜਨਤਕ ਪਖਾਨਿਆਂ ਵਿਚ ਸਰਗਰਮ ਗਤੀਵਿਧੀਆਂ ਕਰਨਾ ਸ਼ੁਰੂ ਕਰ ਦਿੰਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਜੋ ਕੋਈ ਵੀ ਨਾ ਜਾਣਦਾ ਹੋਵੇ. ਇਹੀ ਕਾਰਨ ਹੈ ਕਿ ਇਕ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਰੱਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਲੋਕ ਕੁਝ ਗ਼ਲਤ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰ ਸਕਦੇ. ਇਸ ਤੋਂ ਇਲਾਵਾ, ਕੁਝ ਸ਼ਰਾਬੀ ਲੋਕ ਹਨ ਜੋ ਟੋਆਇਟਾਂ ਦੇ ਅੰਦਰ ਬੈਠ ਕੇ ਸਿਗਰੇਟ ਅਤੇ ਅਲਕੋਹਲ ਲੈਂਦੇ ਹਨ, ਜੋ ਕਿ ਬਹੁਤ ਗਲਤ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਮਾਮਲਿਆਂ ਵਿੱਚ, ਹੇਠਾਂ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਖੁੱਲ੍ਹੇ ਹੋਣ ਕਰਕੇ, ਅਜਿਹੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਾਹਰੋਂ ਦੇਖਿਆ ਜਾ ਸਕਦਾ ਹੈ.

ਐਮਰਜੈਂਸੀ ਸਥਿਤੀ ਵਿਚ ਅਜਿਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਬਹੁਤ ਮਦਦਗਾਰ ਸਿੱਧ ਹੁੰਦੇ ਹਨ. ਜੇ ਇਕ ਮਰੀਜ਼ ਬੇਚੈਨ ਹੈ ਅਤੇ ਅਚਾਨਕ ਉਸ ਨਾਲ ਕੁਝ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਬੇਹੋਸ਼, ਬਲੱਡ ਪ੍ਰੈਸ਼ਰ ਵਧ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜਾਂ ਹਾਟ ਦਾ ਹਮਲਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ, ਤਾਂ ਉਹ ਉੱਥੇ ਫਸ ਸਕਦਾ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਨਾਲ, ਮਰੀਜ਼ ਦੇ ਬਾਹਰੋਂ ਮਦਦ ਪ੍ਰਾਪਤ ਕਰਨ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਤੇਜ਼ੀ ਨਾਲ ਵਧਦੀ ਜਾਂਦੀ ਹੈ ਅਤੇ ਬਾਹਰਵਾਰਾਂ ਲਈ ਇਹ ਸਮਝਣਾ ਅਸਾਨ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਕਿ ਅੰਦਰ ਕੁਝ ਗਲਤ ਹੈ. ਭਾਵੇਂ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਦਰਵਾਜ਼ਾ ਤੋੜ ਜਾਂ ਤੋੜ ਅੰਦਰ ਫਸ ਜਾਂਦਾ ਹੈ, ਇਸ ਲਈ ਅਜਿਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਉਪਰਲੇ ਜਾਂ ਹੇਠਾਂ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਜਾਣਾ ਆਸਾਨ ਹੈ. ਅਜਿਹੇ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਹੋਣ ਦਾ ਇੱਕ ਫਾਇਦਾ ਵੀ ਹੈ ਜੇਕਰ ਕੋਈ ਵਿਅਕਤੀ ਅੰਦਰ ਹੈ, ਤਾਂ ਬਾਹਰੀ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਪਤਾ ਹੋਵੇਗਾ ਜਿਸ ਅੰਦਰ ਅੰਦਰਲੇ ਵਿਅਕਤੀ ਲਈ ਕੋਈ ਅਸੁਵਿਧਾ ਨਹੀਂ ਹੈ.

ਕਦੇ-ਕਦਾਈਂ ਛੋਟੇ ਬੱਚੇ ਅੰਦਰੋਂ ਟਾਇਲਟ ਨੂੰ ਤਾਲਾਬੰਦ ਕਰਦੇ ਹਨ. ਅਤੇ ਲਾਕ ਖੋਲ੍ਹਣ ਵਿੱਚ ਅਸਮਰੱਥ, ਉਹ ਇਨ੍ਹਾਂ ਦਰਵਾਜ਼ਿਆਂ ਦੇ ਅੰਦਰੋਂ ਬਾਹਰ ਨਿਕਲ ਸਕਦੇ ਹਨ. ਅਜਿਹੀ ਹਾਲਤ ਵਿਚ, ਜੇ ਬੱਚੇ ਦੀ ਮਦਦ ਕਰਨ ਵਾਲਾ ਕੋਈ ਨਹੀਂ ਹੈ ਤਾਂ ਉਹ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਦੇ ਇਸ ਦਰਵਾਜ਼ੇ ਤੋਂ ਬਾਹਰ ਆ ਸਕਦਾ ਹੈ

About admin

Check Also

ਵੱਡੀ ਖੁਸ਼ਖਬਰੀ: ਹੁਣ ਤਪਦੀ ਗਰਮੀ ਦੇ ਵਿਚ ਰੱਜ ਕੇ ਚਲਾਓ AC ਤੇ 1 ਰੁਪਇਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਪਵੇਗਾ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ,ਦੇਖੋ ਪੂਰੀ ਖਬਰ

ਗਰਮੀਆਂ ਵਿੱਚ ਹਰ ਕੋਈ AC ਭਾਲਦਾ ਹੈ ਪਰ ਇਸ ਨਾਲ ਬਿਜਲੀ ਦਾ ਬਿੱਲ ਚਿੰਤਾ ਵਿੱਚ …

error: Content is protected !!