Breaking News
Home / ਵਾਇਰਲ / ਹੁਣ ਨਹੀਂ ਪੈਣਗੇ ਚੌੜੇ ਟਾਇਰ, ਵੱਡੇ ਅਲਾਏ ਤੇ ਤੇਜ਼ ਹਾਰਨ, ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਮੋਡੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਫੈਸਲਾ

ਹੁਣ ਨਹੀਂ ਪੈਣਗੇ ਚੌੜੇ ਟਾਇਰ, ਵੱਡੇ ਅਲਾਏ ਤੇ ਤੇਜ਼ ਹਾਰਨ, ਸੁਪਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਮੋਡੀਫਿਕੇਸ਼ਨ ਨੂੰ ਲੈ ਕੇ ਕੀਤਾ ਇਹ ਫੈਸਲਾ

ਭਾਰਤ ਦੀ ਸਰਵਉੱਚ ਅਦਾਲਤ ਨੇ ਦੋ ਜੱਜਾਂ ਦੀ ਇੱਕ ਬੇਂਚ ਦੇ ਜ਼ਰਿਏ ਕੇਰਲ ਹਾਈ ਕੋਰਟ ਦੇ ਉਸ ਆਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਪਲਟ ਦਿੱਤਾ ਹੈ ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਕਿਹਾ ਗਿਆ ਸੀ ਕਿ ਕਿਸੇ ਵੀ ਗੱਡੀ ਵਿੱਚ ‘ਢਾਂਚੇ ਨਾਲ ਜੁੜੇ ਬਦਲਾਅ’ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਦੇ ਹਨ। ਹੁਣ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਨੇ ਕਿਹਾ ਹੈ ਕਿ ਨਿਰਮਾਤਾ ਦੇ ਅਸਲੀ ਸਪੇਕਸ ( ਜਿਵੇਂ ਕਿ ਰਜਿਸਟਰੇਸ਼ਨ ਸਰਟਿਫਿਕੇਟ) ਦੇ ਬਿਨਾ ਗੱਡੀ ਵਿੱਚ ਕਿਸੇ ਵੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦਾ ਮਾਡਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਗੈਰਕਾਨੂਨੀ ਹੈ।

ਕੀ ਹੈ ਇਸਦਾ ਮਤਲਬ ?
ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਅਨੁਸਾਰ, ਚੌੜੇ ਟਾਇਰਸ, ਵੱਡੇ ਅਲਾਏ ਵਹੀਲਸ, ਅਤੇ ਤੇਜ਼ ਹਾਰਨ ਵਰਗੇ ਆਮ ਮਾਡਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਵੀ ਗੈਰਕਾਨੂਨੀ ਹਨ। ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਇਸ ਆਦੇਸ਼ ਨੂੰ ਸੱਖਤੀ ਨਾਲ ਲਾਗੂ ਕਰਦੀ ਹੈ ਤਾਂ ਮਾਡਿਫਿਕੇਸ਼ਨ/ਐਕਸੇਸਰੀ ਉਦਯੋਗ ਲਈ ਇਸਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਕਾਫ਼ੀ ਵਿਆਪਕ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ।
ਪਰ ਸਰਕਾਰ ਨੂੰ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਿਭਾਗ ਨੂੰ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਇਸ ਆਦੇਸ਼ ਬਾਰੇ ਸੂਚਿਤ ਕਰਨ ਵਿੱਚ ਸਮਾਂ ਲੱਗੇਗਾ। ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਇਹ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ, ਇਹ ਵੇਖਣਾ ਬਾਕੀ ਰਹੇਗਾ ਕਿ ਰਾਜਾਂ ਦੇ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਕਨੂੰਨ-ਵਿਵਸਥਾ ਏਜੇਂਸੀਆਂ ਮਾਡਿਫਾਇਡ ਗੱਡੀਆਂ ਦਾ ਕਿਸ ਪ੍ਰਕਾਰ ਹਾਲ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ।

ਇੱਕ ਵਾਰ ਜਦੋਂ ਟ੍ਰਾਂਸਪੋਰਟ ਵਿਭਾਗ ਅਤੇ ਟਰੈਫਿਕ ਪੁਲਿਸ ਡਿਪਾਰਟਮੇਂਟ ਦੇ ਕੋਲ ਸੁਪ੍ਰੀਮ ਕੋਰਟ ਦੇ ਆਦੇਸ਼ ਦੀ ਜਾਣਕਾਰੀ ਹੋਵੇਗੀ, ਗੱਡੀ ਮਾਡਿਫਾਈ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਦਿੱਕਤਾਂ ਦਾ ਸਾਮਾਨ ਕਰਣਾ ਪੈ ਸਕਦਾ ਹੈ।ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਕਾਰ ਅਤੇ ਬਾਇਕ ਐਕਸੇਸਰੀ ਇੰਡਸਟਰੀ ਕਾਫ਼ੀ ਵੱਡੀ ਹੈ।
ਇਸ ਲਈ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਉਮੀਦ ਹੈ ਕਿ ਐਕਸੇਸਰੀ ਨਿਰਮਾਤਾ ਅਤੇ ਕਾਰ ਮਾਡਿਫਾਇਰਸ ਸਰਕਾਰ ਨਾਲ ਇਸ ਗੱਲ ਦੀ ਸਿਫਾਰਿਸ਼ ਕਰਨ ਅਤੇ ਕੁੱਝ ਮਾਡਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਲਈ ਮੋਟਰ ਵਹੀਕਲ ਐਕਟ ਵਿੱਚ ਬਦਲਾਅ ਕੀਤੇ ਜਾਣ। ਜੇਕਰ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਤਾਂ ਥੋੜ੍ਹੇ ਮਾਡਿਫਿਕੇਸ਼ਨ ਕੀਤੇ ਜਾ ਸਕਣਗੇ ।
ਤਾਜੀਆਂ ਤੇ ਸੱਚੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸਭ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਦੇਖਣ ਲਈ ਹੁਣੇ ਹੀ ਪੇਜ ਨੂੰ ਲਾਈਕ ਕਰੋ ਅਸੀਂ ਹਮੇਸ਼ਾ ਸਹੀ ਤੇ ਨਿਰਪੱਖ ਜਾਣਕਾਰੀ ਦੇਣ ਦੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਕੋਸ਼ਿਸ਼ ਕਰਦੇ ਹਾਂ , ਸਾਡੇ ਨਾਲ ਜੁੜਨ ਲਈ ਤੁਹਾਡਾ ਧੰਨਵਾਦ

About admin

Check Also

ਰਾਜ ਬਰਾੜ ਦੀ ਜ਼ਿੰਦਗੀ ਦੇ ਕੁਝ ਰਾਜ਼ , ਜਾਣੋ ਮੌਤ ਦਾ ਅਸਲ ਕਾਰਨ….(Video)

ਭਾਵੇਂ ਹੀ ਰਾਜ ਬਰਾੜ ਅੱਜ ਦੁਨੀਆਂ ‘ਚ ਨਹੀ ਹਨ, ਪਰ ਫਿਰ ਵੀ ਉਹਨਾਂ ਦੇ ਚਾਹੁਣ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!