Breaking News
Home / ਵਾਇਰਲ / ਜਦੋਂ ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੇ ਕੀਤੀ ਸੀ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਤਾਂ ਕੁੱਝ ਇਸ ਹਾਲ ਚ ਜਿੰਦਗੀ ਬਸਰ ਕਰਦੀ ਸੀ ਸਨੀ ਦੇਓਲ ਦੀ ਮਾਂ

ਜਦੋਂ ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੇ ਕੀਤੀ ਸੀ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਤਾਂ ਕੁੱਝ ਇਸ ਹਾਲ ਚ ਜਿੰਦਗੀ ਬਸਰ ਕਰਦੀ ਸੀ ਸਨੀ ਦੇਓਲ ਦੀ ਮਾਂ

ਬਾਲੀਵੁਡ ਵਿੱਚ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਸਿਤਾਰੀਆਂ ਨੇ ਪਹਿਲੀ ਵਿਆਹ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਦੂਜੀ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਸਨ ਧਰਮੇਂਦਰ ਲੇਕਿਨ ਕੀ ਤੁਸੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਪਤਨੀ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਜਾਣਦੇ ਹੋ ?

ਬਾਲੀਵੁਡ ਇੱਕ ਅਜਿਹੀ ਦੁਨੀਆ ਹੈ ਜਿੱਥੇ ਪਿਆਰ , ਅਫੇਇਰ , ਵਿਆਹ ਅਤੇ ਧੋਖਾ ਇਹ ਚਾਰ ਅਜਿਹੇ ਸ਼ਬਦ ਹਨ ਜੋ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਵੀ ਦੇਖਣ ਨੂੰ ਮਿਲਦੇ ਹਨ ਅਤੇ ਆਮ ਜੀਨਵ ਵਿੱਚ ਵੀ ਅਜਿਹਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ . ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਅਜਿਹੇ ਅਣਗਿਣਤ ਏਕਟਰਸ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਇੱਕ ਪਤਨੀ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਦੂਜੀ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਦੀ ਫਰਮਾਇਸ਼ ਦੀ ਲੇਕਿਨ ਕੁੱਝ ਇਸਨੂੰ ਕਰ ਪਾਏ ਤਾਂ ਕੁੱਝ ਨੂੰ ਪਿੱਛੇ ਹੱਟਣਾ ਪਿਆ . ਉਨ੍ਹਾਂ ਅਭਿਨੇਤਾਵਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹਨ ਧਰਮੇਂਦਰ , ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੇ 70 ਦੇ ਦਸ਼ਕ ਵਿੱਚ ਬਾਲੀਵੁਡ ਵਿੱਚ ਕਦਮ ਰੱਖਿਆ ਅਤੇ ਅੱਜ ਵੀ ਆਪਣੇ ਅਭਿਨਏ ਦਾ ਜਲਵਾ ਬਖੇਰ ਰਹੇ ਹਨ . ਇਹਨਾਂ ਦੀ ਫਿਲਮਾਂ ਦੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਪਰਸਨਲ ਲਾਇਫ ਵੀ ਸੁਰਖੀਆਂ ਵਿੱਚ ਰਹੀ ਕਿਉਂਕਿ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੇ ਦੋ ਸ਼ਾਦੀਆਂ ਦੀ ਉਹ ਵੀ ਬਿਨਾਂ ਤਲਾਕ ਦਿੱਤੇ . ਮਗਰ ਧਰਮੇਂਦਰ ਦੇ ਵਿਆਹ ਦੇ ਬਾਅਦ ਕੁੱਝ ਇਸ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਜਿੰਦਗੀ ਬਸਰ ਕਰਦੀ ਸਨ ਸਨੀ ਦੇਓਲ ਦੀਆਂ ਮਾਂ , ਚੱਲਿਏ ਦੱਸਦੇ ਹੈ ਇਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਜੁਡ਼ੀ ਕੁੱਝ ਗੱਲਾਂ .

ਕੁੱਝ ਇਸ ਹਾਲ ਵਿੱਚ ਜਿੰਦਗੀ ਬਸਰ ਕਰਦੀ ਸਨ ਸਨੀ ਦੇਓਲ ਦੀ ਮਾਂ ਬਾਲੀਵੁਡ ਸਿਤਾਰੀਆਂ ਕੁੱਝ ਅਜਿਹੇ ਰਾਜ ਹੁੰਦੇ ਹਨ ਜੋ ਕਿਸੇ ਦੇ ਤਾਂ ਸਾਹਮਣੇ ਆ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਤਾਂ ਕੁੱਝ ਲੁੱਕਾ ਜਾਂਦੇ ਹਨ ਲੇਕਿਨ ਮੀਡਿਆ ਦਾ ਕੈਮਰਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਲੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਸਿਤਾਰੀਆਂ ਦੇ ਬਾਰੇ ਵਿੱਚ ਪਤਾ ਲਗਾ ਹੀ ਲੈਂਦਾ ਹੈ . ਧਰਮੇਂਦਰ ਦੀ 19 ਸਾਲ ਦੀ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਹੀ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕੌਰ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਹੋ ਗਈ ਸੀ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਤੋਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ 4 ਬੱਚੇ ਹੋਏ ਲੇਕਿਨ ਧਰਮੇਂਦਰ ਦੇ ਹੀ ਦਿੱਤੇ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਯੂ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ ਉਹ ਵਿਆਹ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਜਬਰਦਸਤੀ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਨੇ ਕਰਵਾਈ ਸੀ . ਧਰਮੇਂਦਰ ਦੀ ਪਹਿਲੀ ਵਿਆਹ ਵਲੋਂ ਸਨੀ ਦੇਓਲ , ਬਾਬੀ ਦੇਓਲ ਅਤੇ ਦੋ ਬੇਟੀਆਂ ਅਜਿਤਾ – ਜੇਤੂ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਸਾਲ 1975 ਵਿੱਚ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦਾ ਦਿਲ ਡਰੀਮ ਗਰਲ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਉੱਤੇ ਆ ਗਿਆ ਅਤੇ ਫਿਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੇ ਨਾਲ ਵਿਆਹ ਵੀ ਕਰ ਲਈ . ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੇ ਆਪਣੀ ਪਤਨੀ ਵਲੋਂ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਤਲਾਕ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹੈ ਲੇਕਿਨ ਚਾਰ ਬੱਚੀਆਂ ਲਈ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਪਤਨੀ ਤਲਾਕ ਦੇਣ ਵਲੋਂ ਮਨਾ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੂੰ ਠੋਸ ਕਦਮ ਚੁੱਕਣਾ ਪਿਆ ਸੀ .

ਧਰਮੇਦਰ ਕਿਸੇ ਕੀਮਤ ਉੱਤੇ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਣਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕੌਰ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਤਲਾਕ ਨਹੀਂ ਦੇਣਾ ਚਾਹੁੰਦੀ ਸਨ ਲੇਕਿਨ ਜਦੋਂ ਹੇਮੇ ਦੇ ਪ੍ਰਤੀ ਧਰਮੇਂਦਰ ਦੀ ਦੀਵਾਨਗੀ ਵੇਖੀ ਤਾਂ ਉਨ੍ਹਾਂਨੂੰ ਸਹਿਮਤੀ ਦੇਣੀ ਪਈ ਲੇਕਿਨ ਬਿਨਾਂ ਤਲਾਕ ਦਿੱਤੇ . ਅਜਿਹੇ ਵਿੱਚ ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੂੰ ਕੁੱਝ ਨਹੀਂ ਵਿਚਾਰ ਰਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਉਹ ਬਿਨਾਂ ਤਲਾਕ ਦਿੱਤੇ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਵਲੋਂ ਕਿਵੇਂ ਵਿਆਹ ਕਰੋ . ਜਦੋਂ ਧਰਮੇਂਦਰ ਫਿਲਮਾਂ ਵਿੱਚ ਕੰਮ ਨਹੀਂ ਕਰਦੇ ਸਨ ਤੱਦ ਉਨ੍ਹਾਂ ਦੀ ਵਿਆਹ ਹੋਈ ਸੀ ਅਤੇ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕੌਰ ਪਿੰਡ ਦੀ ਸਿੱਧੀ – ਸਾਦੀ ਕੁੜੀ ਸਨ ਜੋ ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੂੰ ਬਿਲਕੁੱਲ ਪਸੰਦ ਨਹੀਂ ਸਨ . ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕੌਰ ਨੂੰ ਜਦੋਂ ਪਤਾ ਚਲਾ ਕਿ ਧਰਮੇਂਦਰ ਹੁਣ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਨੂੰ ਪਸੰਦ ਕਰਦੇ ਹੈ ਉਸ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਚਾਰ ਬੱਚੀਆਂ ਦੇ ਨਾਲ ਪ੍ਰਕਾਸ਼ ਕੌਰ ਨੇ ਬਹੁਤ ਹਿੰਮਤ ਵਿਖਾਈ ਅਤੇ ਸੱਬ ਕੁੱਝ ਇਕੱਲੇ ਸੰਭਾਲਿਆ . ਅਜਿਹਾ ਜੇਕਰ ਕਿਸੇ ਅਤੇ ਔਰਤ ਦੇ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਤਾਂ ਸ਼ਾਇਦ ਉਹ ਟੁੱਟ ਗਈ ਹੁੰਦੀ .

ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਦੇ ਮਾਤੇ – ਪਿਤਾ ਵੀ ਨਹੀਂ ਚਾਹੁੰਦੇ ਸਨ ਕਿ ਹੇਮਾ ਧਰਮੇਂਦਰ ਜਿਵੇਂ ਸ਼ਾਦੀਸ਼ੁਦਾ ਅਤੇ ਬੱਚੀਆਂ ਵਾਲੇ ਆਦਮੀ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰੋ . ਧਰਮੇਂਦਰ ਉਮਰ ਵਿੱਚ ਹੇਮਾ ਵਲੋਂ 15 ਸਾਲ ਵੱਡੇ ਹਨ ਇਸਲਈ ਵੀ ਕਿਸੇ ਦਾ ਮਨ ਨਹੀਂ ਸੀ ਲੇਕਿਨ ਧਰਮੇਂਦਰ ਫਸੇ ਰਹੇ . ਹੇਮਾ ਨੇ ਆਪਣੇ ਮਾਤਾ – ਪਿਤਾ ਦੇ ਕਹਿਣ ਉੱਤੇ ਐਕਟਰ ਜਿਤੇਂਦਰ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਲਈ ਹਾਂ ਤਾਂ ਬੋਲ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਲੇਕਿਨ ਅਜਿਹਾ ਦੱਸਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਕੁੜਮਾਈ ਵਾਲੇ ਦਿਨ ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੇ ਜਿਤੇਂਦਰ ਨੂੰ ਜਾਨੋਂ ਮਾਰਨੇ ਦੀ ਧਮਕੀ ਦੇ ਦਿੱਤੀ ਸੀ ਇਸਲਈ ਜਿਤੇਂਦਰ ਦੇ ਪਿਤਾ ਨੇ ਵਿਆਹ ਤੋਡ਼ ਦਿੱਤੀ ਅਤੇ ਹੇਮਾ ਨੂੰ ਹਾਰ ਕਰ ਧਰਮੇਂਦਰ ਵਲੋਂ ਵਿਆਹ ਕਰਣੀ ਪਈ .

ਕਨੂੰਨ ਦੇ ਮੁਤਾਬਕ , ਹਿੰਦੂ ਧਰਮ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਇੱਕ ਵਿਆਹ ਦੇ ਹੁੰਦੇ ਹੋਏ ਦੂਜੀ ਵਿਆਹ ਕਰਣ ਦੀ ਆਗਿਆ ਨਹੀਂ ਹੈ ਇਸਲਈ ਧਰਮੇਂਦਰ ਨੇ ਇਸਲਾਮ ਧਰਮ ਅਪਨਾਇਆ ਅਤੇ ਦਿਲਾਵਰ ਖਾਂ ਬਣਕੇ ਹੇਮਾ ਮਾਲਿਨੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸਾਲ 1980 ਵਿੱਚ ਨਿਕਾਹ ਕਰਕੇ ਕੋਰਟ ਵਿਆਹ ਕਰ ਲਈ ਸੀ . ਇਸਦੇ ਬਾਅਦ ਇਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਦੋ ਬੇਟੀਆਂ ਏਸ਼ਾ ਅਤੇ ਆਹਨਾ ਦੇਓਲ ਹੋਏ ਲੇਕਿਨ ਧਰਮੇਂਦਰ ਆਪਣੇ ਦੋਨ੍ਹੋਂ ਪਰਵਾਰ ਦੇ ਕੋਲ ਵਾਰੀ – ਵਾਰੀ ਰਹਿਣ ਲੱਗੇ
..

About admin

Check Also

65 ਦਾ ਮਾਇਲੇਜ ਦਿੰਦਾ ਹੈ ਹੀਰੋ ਦਾ ਇਹ ਨਵਾਂ ਸਕੂਟਰ, ਕੀਮਤ ਸਿਰਫ 19,990 ਰੁਪਏ

ਪਟਰੋਲ ਅਤੇ ਡੀਜਲ ਦੀ ਵੱਧਦੀ ਕੀਮਤ ਦੇ ਇਸ ਦੌਰ ਵਿੱਚ ਮੋਟਰ ਸਾਈਕਲ ਅਤੇ ਕਾਰ ਖਰੀਦਣ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

error: Content is protected !!